การขอประกันการเดินทาง จำเป็นไหมที่ต้องขอเผื่อวันให้เกินวันที่เดินทางจริง

คือจะไปยุโรปกลางปีนี้ครับ มีคนบอกว่าถ้าไป 8 วัน ก็ให้ขอไป 9 - 10 วัน เผื่อไว้ แต่อย่าง Cigna ผมเห็นเค้าก็มีรับประกันสำหรับ flight delay อะไรไว้แล้ว เลยไม่แน่ใจว่าจำเป็นไหมที่จะต้องซื้อเผื่อไว้ 2-3 วัน

ปล. มีที่ไหนแนะนำอีกไหมครับ พอดีส่วนตัวเคยใช้ Cigna ตอนไปอยู่ที่ USA 2เดือนแล้วป่วย ก็เคลมได้ไม่ยุ่งยากมากเท่าไหร่
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ได้ครับ แต่ก็ต้องจ่ายเพิ่ม

คือประกันมันจะขายเป็นช่วง 10-12 วันราคาเดียวกัน

13-15 ราคาเดียวกัน เวลาซื้อถ้ามันอยู่rateเดียวกันก็กรอกไปเต็มmaxเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่