ถามคนไทยในต่างแดน มาเลเซีย สิงค์โปร์ ฟิลิปปิน เรื่องการส่งออกเครื่อเงินไปขายยังประเทศต่างๆค่ะ

สอบถามคนไทยในต่างแดนค่ะ  พอดี ได้เปิดขายสินค้าเครื่องเงิน งานจักสาน ของจังหวัด อยากขยายตลาดไปยังประเทศเพื่อนบ้านใกล้เคียง ไม่ทราบว่าตลาดสินค้าเครื่องเงิน หรือเครื่องประดับในประเทศที่ท่านอยู่เป็นอย่างไรบ้างคะ  หากใครพอมีประสบการณ์ หรือ ลู่ทางการการนำสินค้าไปจำหน่าย รบกวนช่วยแนะนำ หรือประสบการณ์ให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่