คนทำเพลง - ค่ายเพลง - คนฟัง ต้องหันมาคุยกันมากขึ้นแล้วจากเหตุการณ์นี้

เมื่อเช้าเห็นเพจ ดราม่า แอดดิค แชร์มาครับ จากภาพนี้

ส่วนตัวเคยโหลดนะครับ แต่พอโตๆ ขึ้นมาก็ฟังผ่านยูทูปมากขึ้น ง่ายดีๆ พิมพ์ค้นหาแล้วก็ฟัง เครื่องก็ไม่เต็มด้วย ไม่ต้องไปโหลดมาเก็บไว้ ซื้อก็ซื้อเป็นดิจิตอลดาวน์โหลดง่ายๆ แล้วนะ ก่อนอื่นผมว่าเราต้องปราบพวกที่ขายแผ่น mp3 ไรท์ขายให้หมดได้แล้ว
จริงๆ ถ้าการซื้อแผ่นแท้ก็หาง่ายมาก เซเว่นก็มี ในห้างก็มี เราคงต้องปรับทัศนคติของคนฟังเพลงกันใหม่ นำเสนอข้อดี ผลที่ได้จากซื้อสนับสนุนผลงานแท้ น่าจะช่วยให้คนฟังเข้าใจมากขึ้นนะ
แสดงความคิดเห็น