ขอคำแนะนำการติดตั้งไฟฟ้าบ้านเช่าด้วยครับ

เป็นบ้านชั้นเดียว(เรือนแถว)ปลูกติดกัน 3 หลัง (ตั้งใจว่าจะปลูกเป็นห้องเช่า) ภายในห้องกั้นกึ่งกลางด้านหน้าด้านหลัง มีห้องน้ำ1 ห้อง ได้บ้านเลขที่เเล้วแต่มีปัญหาเกี่ยวกับการขอไฟครับ ขอถามดังนี้ครับ
1. การไฟฟ้ามาดูแล้วบอกว่าเป็นบ้านเช่าต้องขยายเขต  เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 100,000 บาท   ผมมึนเลยครับ ต้องเสียค่าขอไฟขนาดนั้นเลยหรอ  กรณีแบบนี้มีแนวทางแก้ไขบ้างรึป่าวครับจึงจะขอไฟแบบไม่ต้องขยายเขต ( ปลูกแค่ 3 หลังเล็กๆเองอ่ะครับ )
2. เคยอ่านเจอเป็นบ้านเช่าเหมือนกันเค้าได้ไฟฟ้ามิตเตอร์เดียวแล้วแบ่งไปตามห้อง ในกรณีนี้ของผมขอแบบนั้นได้รึป่าวครับ ถ้าได้ควรขอไฟขนาดเท่าไรและต้องติดมิตเตอร์หลักอย่างไรและแต่ละห้องติดขนาดไหนมีหลักการอย่างไรรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่