มาเล่าเรื่อง จากคนไม่ชอบแมวครับ

กระทู้สนทนา
เป็นเรื่องของพ่อผมเอง พ่อเป็นคนไม่ชอบแมวเพราะมันฉี่และอึเหม็น ถึงขนาดเอาฟิวเจอร์บอร์ดกั้นหน้าบ้านเลย จนมาเจอแมวตัวนึง มันติดคนมาก ครั้งแรกที่เจอเดินเข้าใส่พ่อกะน้องผมเลย ลูบได้จับได้

แรกๆยังไม่ได้คิดอะไรเพราะคิดว่ามีเจ้าของเลี้ยงอยู่ แต่พอนานเข้าเหมือนจะเป็นแมวจรจัดมากกว่า พ่อผมเลยเริ่มหาอะไรให้มันกิน

หน้าตาเจ้าเหมียว เท้าดำมาก เล็บก็ยาว คาดว่าน่าจะเป็นแมวจร

ช่วงนี้เจ้าเหมียวก็เริ่มได้นอนหน้าบ้านแล้ว จากปกติที่พ่อเอาบอร์ดกั้นไว้ ก็เปิดช่องเล็กๆไว้ให้มันเข้ามาได้ เห็นได้ชัดว่าพ่อเริ่มเปลี่ยนไปแล้ว เรียกหาแมวทั้งวันว่าอยู่ไหน มันก็ร้องง้าวตอบ แต่บางทีก็แค่นอนส่ายหางเฉยๆเวลาเรียกเหมียว ขนาดแมวโดดขึ้นรถยังไม่ว่าอะไรเลย แถมมาจัดที่ไว้ให้มันนอนหลังรถอีก

จากคนที่ไม่ชอบแมว ก็เริ่มใจอ่อน ลูบตัวมันก็ยิ้มไป จะเปิดแอร์นอนก็กลัวแมวหน้าบ้านร้อน เห็นมันโดนยุงกัดก็สงสาร สุดท้ายเอาเข้าบ้านซะเลย

ทุกวันนี้เจ้าเหมียวได้นอนในบ้านเป็นที่เรียบร้อย

แถมภาพนอนกะพ่อผม ที่เคยไม่ชอบแมวมาก่อน

ปล.เพิ่งพาไปหาหมอ หมอบอกเป็นหวัดต้องโดนฉีดยา 5 วัน ตัวผู้อายุ 5 ปี เรียบร้อยมาก ไม่สนกล่องหรือของเล่น สนแต่คนเท่านั้น

**เพิ่มรูปวันนี้หลังจากไปหาหมอมา จิ๊กมาจากเฟสน้อง อิอิ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่