โดนแบนจากกลุ่มเปิดท้ายชานเรือนในfacebookคะ

กระทู้สนทนา
คือเราเป็นสมาชิกกลุ่มห้องเปิดท้ายชานเรือนในเฟสบุ๊คคะ เพิ่งโดนวันนี้สดๆร้อนๆ แอดมินห้องนี้ก่อนจะแบนใครเคยถามเหตุผลไหมคะว่าทำไม กรณีของเราแอดมินมาเม้มถามแต่เรายังไม่ทันเห็นและไม่ทันได้ตอบ คุณมาแบนเราแล้ว ไม่รอให้เราตอบคำถามคุณเลย พอเราibไปถามว่าทำไมถึงแบน คุณบอกว่าเราขายของเอากำไรเกินราคาจากที่เราลงขายไว้ในเพจ แต่คุณได้ดูวันที่ไหมคะว่าวันที่ที่เราลงในเพจกับที่เราลงขายในกลุ่มมันคนละวันกัน แล้วอีกอย่างของที่เราลงขายในกลุ่มไม่ใช่ของที่เราขายในเพจมันเป็นของมือสองของเราเองคะ เราอยู่กลุ่มนี้มานานไม่เคยเอาของในเพจมาขายในกลุ่มเลย กรณีนี้เราคิดว่าเราไม่ได้ทำผิดกฎคะ ช่วยกรุณาถามก่อนได้ไหมว่าเรามีเจตนาอะไร มีหลักฐานมาให้เพื่อนๆในนี้ช่วยกันดูนะคะถ้าคิดว่าเราผิดก็น้อมรับคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่