ร่วมกันแชร์ ประสบการณ์จากผู้ใช้งานจริง Microsoft Windowsphone & App

เมื่อวันที่ได้ข่าว Microsoft เข้าซื้อ Nokia
มูลค่า 240,000 ล้าน ผมก็รอดูจะออกอะไรมาและแล้วเครื่องแรกที่ออกมา คือ Microsoft  Lumia 535 DS
ผมไม่คิดอะไรมาก คิดแค่ว่าลองดูละกัน จริงๆช่วงนั้น iPhone 6 ก็ออกมาแล้วครับแต่อยากลองแบนด์
Microsoft ราคาก็ไม่ได้แพงอะไรมาก 4490.- ผมยังจำได้เลยชื้อที่ Jamart พนักงานขายน่ารักด้วย ฮ่าๆ
นอกเรื่องนิดหนึ่ง ก็ใช้จนกระทั้งอัพเป็น Windowsphone  8.1 มีของเล่นใหม่ด่วยสิ Cortena เป็นผู้ช่วยส่วนตัว
ถ้าใน iPhone  รู้จักในชื่อ siri นั้นเอง

สเปคเครื่องเล็กน้อย
CPU 4core
Ram 1gb
หน้าจอ ips 16.7ล้านสี ขนาด 5นิ้ว
กล้องหน้าหลัง 5 ล้าน
ความจำตัวเครื่อง 8gb
ความจำนอกเพิ่มได้ 128 GB

จากที่ผมใช้มารู้สึกชอบมากครับ ลื่นมากครับการ touch
เกมส์เล่นได้ทุกเกมส์ดังๆ อีกอย่างที่ชอบ ปักหมุดได้หมดทุกอย่างไ
ม่เว้นแม้แต่ในเว็บ ชอบอะไรก็ปักไว้ในหน้าจอหลัก
ตั้งค่าพวก wifi 3g เอามาไว้แถบบนเวลาสไสด์ลงมา
เรื่องงาน การติดต่อไม่ต้องพูดถึง สุดๆอยู่แล้วครับก็อย่างว่าเนอะ
Office ของ Microsoft
แต่ผมไม่ชอบอยู่อย่างหนึ่ง ถ้าเล่นแอพหนักๆหรือดูเว็บมากๆ แบตลดไวครับ
ถ้าไม่เล่นอะไรมากก็ ได้ 1วันกว่าจากที่ผม test

แชร์กันนะครับ app ดีๆ หรือ ประสบการณ์ใช้ Microsoft Windowsphone

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่