Game of Thrones Season 5-6-7 ขอท่านผู้รู้เมาท์มอยเหตุการณ์ในอนาคตที่เรื่องจะดำเนินไปให้ฟังหน่อยคร้าบ ขอบคุณครัช.

กระทู้คำถาม
โดยส่วนตัวแล้วผมไม่เคยอ่านหนังสือเรื่องนี้นะครับ ผมดูจากซี่รีย์อย่างเดียว
ตอนดู Season 1 ผมนี้ลำดับญาติไม่ถูกเลยละครับ 555+ ต้องไปค้นข้อมูลในอากู๋ถึงจะเก็ท
ผมเป็นคนดูประเภทชอบคาดเดาเหตุการณ์และความน่าจะเป็นของเรื่อง
และชอบเดาใจผู้เขียน/ผู้กำกับ/ผู้ประพันธ์ แต่ผมยอมรับครัชว่าเรื่องนี้ผมเดาผิดซะเป็นส่วนใหญ่ เซอร์ไพร้รรรรร 555+
แต่ผมก็พอจับประเด็นได้ว่าเรื่องนี้ผู้ประพันธ์ท่านใช้ตัวละครหลายตัวซึ่งมีนิสัยและเป้าหมายชีวิตแตกต่างกันเป็นตัวนำเรื่อง
เทียบเคียงได้กับสังคม ทุกๆสังคม ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันซึ่งแต่ละคนก็จะมีบทบาทและนิสัยต่างกัน
แต่ผู้ประพันธ์เรื่องนี้เขายอดเยี่ยมมากเลยครับ สามารถเจาะลึกและลงรายละเอียดนิสัยใจคอของคนได้อย่างลึกซึ้งถึงแก่นดีครับ
บางครั้งผมดูๆไป ผมยังเผลอนึกถึงแฟนผมบ้าง เพื่อนร่วมงานผมบ้าง หัวหน้าผมบ้าง บลาๆๆ เอาซิ!!!
โห!!! นอกจากนิสัยจะเหมือนกันกับตัวละคร ยังกะก๊อปปี้กันมาแล้ว แม้กระทั่งกระบวนการและวิธีคิดยังเหมือนกันอีกนิ หุๆ
ป.ล.ไม่รู้มีใครเป็นอย่างผมบ้างรึเปล่า (ประมาณว่าข้านี้ปกติชิมิ หรือว่าคนอื่นเขาก็เป็นกัน!!! รึเปล่านะ -..-)
ไม่แน่นะขอรับต่อไปเมื่อมาเปิดอ่านกระทู้นี้ย้อนหลัง ท่านอาจจะพบว่า เว้ยเฮ้ย!!! นี่มันกระทู้ "แฟนพันธุ์แท้คนรู้ทันผู้เขียน" นิหว่า เอิ๊กๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่