∞ Ω ∞ Ω ∞ Ω ∞ Ω เปิดบ้านแต่หัววันเชียร์เฮียเฟด Roger Federer ศึก BNP Paribas Open รอบรองฯ ∞ Ω ∞ Ω ∞ Ω ∞ Ω

ศึกเทนนิส ATP Tour ระดับ Masterแต้ม 1000 ที่ Indian Wells ของเฮียกำลังไปได้สวย

รอบแรกได้ Bye

รอบสองชนะ D. Schwartzman 6/4 6/2

รอบสามชนะ A. Seppi มือวางอันดับ30 ไปด้วยคะแนน 6/3 6/4

รอบสี่ชนะ J. Sock 6/3 6/2

รอบก่อนรองฯ ชนะ T. Berdych มือวางอันดับ 9 ไปด้วยคะแนน 6/4 6/0

รอบต่อไปคือ รอบรองฯ จะเข้าไปพบกับ M. Raonic มือวางอันดับ 6

สถิติ Head2Head ของเฮียกับ Raonic คือ 8-1

เวลาที่แข่งก็ยังไม่แน่ เพราะต้องรอจบคู่ โนเล่ แข่งกับ Murray ที่เริ่มตีตอนตีหนึ่งบ้านเราก่อนค่ะ

คนตีทีหลัง มักเสียเทียบคู่ชิงของตน เพราะเกมยืดเยื้อแข่ง 3 เซ็ต ก็จะเหนื่อยกว่า และได้พักน้อยกว่า
ศึกที่ดูไบ โนเล่ก็แข่งรอบรองฯ หลังเฮีย และต้องตี 3 เซ็ตจนมีส่วนทำให้เขาแพ้เฮียในรอบศึกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่