โรงเรียนให้ลูก

สวัสดีค่ะ. อยากทราบเกี่ยวกับโรงเรียนหรือสถานที่พัฒนาพื้นฐานความรุ้ให้ลูก. เรื่องมีอยู่ว่า. เดือนหน้าดิฉันและสามีจะย้ายกลับไปอยู่ไทย คือที่กรุงเทพน่ะคร้า ลูกชายวับ 1ขวบครึ่ง. จำเปนต้องให้ให้ไปอยู่เนอสเซอรี่ก่อนมั้ยค่ะ.  อยากทราบเพื่อนๆคนไหนพอจะทราบเกี่ยงกับโรงเรียนอนุบาลหรือเนอเซอรี่ ที่ใช้ภาษาอังกฤษเปนหลัก. แบบ international school อะไรแบบนี้น่ะค่ะ เพราะลูกชายพูดภาษาอังกฤษ ขอคำแนะนำและความคิดเห็นด้วยน่ะ  อ่อ. ขอุามแทรกนิดนึง ปกติการศึกษามี่ไทยเรา เด็กเข้าจะอนุบาลตามอายุเท่าไหร่ค่ะ ดิฉันมาอยู่เมืองนอกเกือบ 10กว่าปีแล้ว ลืมแล้วค่ะระบบการศึกษาของไทย ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ. ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่