รบกวนสอบถามเรื่องการทำงานที่สิงคโปรหน่อยครับ ขอบคุณครับ

อ้าวกรรม ทำไมข้อความไม่ขึ้น (พิมพ์รอบสอง)
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

คือผมอยากทราบว่า ถ้าผมอยากไปทำงานที่สิงคโปร ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
พอดีผมไปเจอคนสิงคโปรใน Twitter เลยลองสอบถามเค้าว่าต้องทำยังไงบ้าง
เค้าก็บอกว่า ขั้นแรกเราต้องไปขอ Work Permit จากรัฐบาลก่อน และหลังจากนั้นต้องหางานให้ได้ภายใน 30 วัน ถ้าหาไม่ได้ เค้าก็จะส่งเรากลับประเทศ

เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ?

แต่เท่าที่ผมรู้มา ถ้าเป็นในไทย Work Permit จะออกได้ก็ต่อเมื่อเราได้งานแล้ว บริษัทถึงจะออก Work Permit ให้เพื่อให้เราไปเดินเรื่องต่อที่ ตม. ใช่ไหมครับ

สรุปที่จะถามคือ ถ้าผมจะหางานทำที่สิงคโปร ต้องทำยังไงบ้างครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล. งานผมคือ Programer ครับ เกี่ยวกับการพัฒนาเว็บไซต์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่