ทำ บ้านโดมสัตว์เลี้ยง ง่ายราคาประหยัด ให้เจ้าตัวแสบกันค่ะ

สวัสดีค่ะ
วันนี้จะมา สอนวิธีทำ บ้านโดมสุนัข ที่ขายตามท้องตลาด ราคาค่อนข้างสูงมากค่ะ
เลยจะมาสอน แบบประหยัดๆ และง่ายมากกก ไปทำกันเลย

เตรียมอุปกรณ์กันเลยค่ะ
1. ผ้าลายสวยๆ
2.กรรไกร
3.เข็มกับ ด้าย
4.ไม้แขวนเสื้อเหล็ก 2อัน
5.นุ่นขนปุย
6.ตะข่ายพลาสติก (เราซื้อมาจากร้านขายของก่อสร้าง เมตรละ 30 บาทนะค่ะใช้จริงประมาณครึ่งแมตร  )
7.คีม
ไม่ได้ถ่ายรูป ผ้านะค่ะ เราใช้ผ้าจนหมีค่ะ

วิธีทำ
1.ดัดไม้แขวนเสื้อให้เป็นเส้นตรง และดัดให้ได้ตามรูปทรงที่เราต้องการ
นำตะข่ายตัดให้ได้ตามขนาด รูปทรงนะค่ะ แล้วนำมาติดกัน โดนที่ใช้ด้าย หรือเชือก มาคล้องมัดตรง
รูตะข่าย

2.ตัดผ้าที่เตรียมไว้ ให้ได้ตามขนาด กว้างยาว ตามโครงที่เราตั้งโครงไว้เลยค่ะ

3.พอได้ผ้าขนาดที่ต้องการแล้ว ก็จัดการผ่าตัด เย็บ สอด ใส่ กันเลย
พอเย็บแล้วก็ยัดนุ่นกันได้เลย พยายามทำให้หนาๆเท่ากันนะค่ะ

แล้วก็จะได้ประมาณนี้

4.แล้วก็มาเก็บ ภายในกัน เราใช้ผ้า ไม่มีขน ด้านในนะค่ะ เย็บเก็บมุมให้เรียบร้อย

ตกแต่งติดหูหมีเรียบร้อย อิอิ แอบน่ารักฟุ้งฟริ้ง

เสร๊จแล้วค่ะ  แชร์ไอเดียให้เพื่อนๆชมกันนะค่ะ หวังว่าจะนำไปใช้กันได้ จุ๊บๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่