ซื้อ samsung A7 มาไม่ถึงเดือน วางไว้เฉยๆ มีเสียงดังก๊อปแก๊ปๆ หันไปดูหน้าจอร้าวแตก ไม่รู้ว่าจะระเบิดไหม

ซื้อ samsung A7 มาใช้ยังไม่ถึงเดือน วางไว้เฉยๆ ได้ยินเสียบกับก๊อปแก๊ป ก๊อปแก๊ป หันไปดูหน้าจอร้าวแตก ไม่รู้ว่าจะระเบิดไหม กลัวและสั่นกันหมดบ้านแล้วค่ะตอนนี้

ได้โทรไปที่ศูนย์กาดสวนแก้วที่ซื้อมา เขาก็แนะนำดีๆให้เอาไปที่ศูนย์ใกล้บ้าน  ไอ่เราก็กลัวว่ามันจะระเบิดไหมไม่กล้าเอาไป

ตอนนี้เอาวางไว้ที่โล่งๆ และหาอะไรมาครอบไว้แล้ว

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ  ใครจะรับผิดชอบ  หรือเราต้องซ่อมเอง

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 38

กระจกสมาร์ทโฟนแตกเองได้ครับ ผมไปค้นมาจากเว็ปซัมซุงเองเลย เจ๊เอาที่ไหนมาพูดครับว่ากระจกมันไม่มีทางแตกเองได้ ย่อหน้าที่2 เขียนว่าถ้าอยู่ในห้องปิด หรือแค่อยู่ในรถที่มีอากาศร้อนก็สามารถทำให้กระจกแตกได้แล้ว
ว่าไงครับเจ๊
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 67
ขอโทษที่ต้องโพสนะคะ ไม่ได้อวดร่ำอวดรวยค่ะ

เพราะปกติ ใช้ ip5 กับ ip6+ ตามรูป

แต่แฟนเห็นว่า samsung A7 ออกใหม่มา ดีไซส์สวยคล้ายๆ ip6 หรือ 6+

วันนั้นแฟนเลยพาไปซื้อ A7 มา 3เครื่อง และ A5 มา 1เครื่อง  

พอดีที่บ้านทำธุรกิจส่วนตัวส่งออกเลยซื้อมาให้ลูกน้องในออฟฟิต  แล้วตัวเองเอามาใช้ 1เครื่องคือไอ่ตัวที่มีปัญหานั้นแหละค่ะ

ถ้าสำหรับบาง comment ที่บอกว่าทำแตกเองแล้วจะให้ทาง samsung รับผิดชอบ  บอกได้เลยนะคะว่าถ้าทำเสียเองมีปัญญาซ่อมหรือไม่งั้นก็ขายถูกไปเลยค่ะ

แต่มันไม่ใช่ความผิดของเราเลย  เราต้องหาคนมารับผิดชอบค่ะ  ถึงแม้จะเราจะซื้อมาให้ลูกน้องเราด้วยก็ตาม

ถ้าเราไม่หาคนมารับผิดชอบหรือแจ้งให้ทราบ เจ้าของสินค้าแบรนด์นี้เขาก็จะไม่ทราบและจะไม่มีการปรับปรุงในตัวสินค้า ถ้าหากเกิดผลิตออกมาแล้วคนเจอแบบนี้อีกแล้วจะต้องรับผิดชอบเองเลยหรอค่ะ

สินค้าราคาไม่ได้หลักสิบ หลักร้อย ที่ซื้อมาใช้ไม่ถึงเดือนแล้วจะเสีย  บางคนต้องเก็บเงินเป็นเดือนๆ  จ่ายเงินซื้อแล้วต้องมาจ่ายเงินซ่อมอีก  แบบนี้มันไม่แฟร์ค่ะ

ดิฉันเข้าใจความรู้สึกของคนที่เป็นติ่งนะคะ  ขอบคุณสำหรับคำถามแต่ดิฉันไม่สามารถตอบได้ค่ะ

เท่าที่ทราบคือว่าอยู่เฉยๆแล้วมันก็แตกร้าวเอง
ความคิดเห็นที่ 8
แสดงว่าได้ของแท้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่