ผู้บรรยายกีฬาฟุตบอล เป็นยากไหมครับ

คือผมอายุ 18 ปีครับ ตอนนี้เรียนอยู่ที่ ม.บูร คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา สาขาสื่อสารมวลชนการกีฬาครับ คือผมสนใจด้านนี้มาก ผมจึงเข้าเรียนด้านนี้ และตอนนี้ก็ติดแล้วครับ ตอนสอบเข้าสัมภาษณ์ผม บรรยายเกมฟุตบอลให้คณะครูเขาฟัง ครูก็บอกสุดยอด ข้อมูลแน่นมาก คือการไต่ไปเป็นขั้นนั้น ผมว่ายากมากเลยนะครับ อยากรู้คำแนะนำจากผู้ที่เคยผ่านงานนี้หรือทำงานนี้มาก่อนได้ไหมครับ ผมบรรยายกีฬาได้หลายประเภทอยู่นะครับ และส่วนหนึ่งผมชอบกีฬาฟุตบอลมาก และติดตามข่าวสารของทุกทีม ที่ผมดูไว้อนาคตคือ CTH ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอเป็นแบบรายละเอียดจะดีมากเลยครับ ตอนนี้กำลังทำผลงานคือบรรยายเกมฟุตบอลคือ PES 2015 กำลังอัพโหลดลงยูทูปครับ เดียวยังไงผมจะนำลิ้งค์มาให้ติชมกันบ้างนะครับ ว่าเหมาะสมหรือควรไม่ควร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่