ขวดAVENT รุ่นเก่า(ที่มีแหวน) สามารถใช้จุกนมของยี่ห้ออะไรที่ราคาไม่แพงได้บ้างมั้ยครับ

1. พอดีที่บ้านมีขวดนม avent อยู่หลายขวดยังสภาพดีอยู่ ว่าจะเอาไปบริจาคให้สถานสงเคราะห์เด็กครับ ส่วนจุกยางมันน่าจะเสียหมดแล้วเห็นบีบแล้วเริ่มแข็งๆ
แต่ไม่แน่ใจว่าขวดavent จะสามารถใช้กับหัวจุกยี่ห้ออื่นได้มั้ยครับที่ราคาย่อมเยาว์หน่อย
ถ้าต้องใช้กับยี่ห้อตัวเองเท่านั้นกลัวว่าสถานสงเคราะห์ฯจะสิ้นเปลืองน่ะครับ
สามารถใช้จุกยี่ห้ออะไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

2. มีตุ๊กตาของลูกที่ยังใหม่อยู่ สถานสงเคราะห์ฯเค้าต้องการมั้ยครับ
ถ้าจะซักก่อนให้ ซักเครื่องฝาหน้า ตุ๊กตามันจะพังรึเปล่าครับ หรือต้องซัก/ตากยังไงถึงจะดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่