Nissan March ตอนเปิดแอร์ มีเสียง แคร่ดๆๆๆ ยาวๆ ปกติไหมครับ

สวัสดีครับ

รถของผมออกรถมาได้ 2-3 เดือนแล้วครับ (แต่รถมีอาการตั้งแต่วันแรกที่ออกรถมา)
พอดีตอนตรวจก่อนออกจากศูนย์ไม่มีปัญหาครับ และ จะเป็นเฉพาะเวลาเครื่องเย็นแล้วเปิดแอร์ครับ
จะมีเสียงกระชาก แครดดดดยาวๆ คาดว่าเป็นเสียงสายพาน (ไม่ใช่เสียงคอมแอร์ทำงานนะครับ)
เอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์ก็บอกว่าเป็นทุกคันแหละครับรถ (ผมถึงกับอึ้งไปเลย)
แต่เค้าก็รับรถไปตรวจให้ และ ทำการตั้งสายพานให้ กลับมาเป็นหนักกว่าเก่า เป็นแทบทุกครั้งที่สตาร์ท
ไม่ทราบว่าเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆจะเป็นอะไรไหมครับ และ ควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับผม
พอดีจริงๆแล้วออกรถจากศูนย์นี้ มีปัญหาเยอะมากครับ รถวิ่งความเร็วต่ำๆก็กระตุกๆด้วยครับ
ปล. เอารถไปเข้าศูนย์มา 2 รอบ ตอนไปรับรถ ไปโผล่บนโชว์รูมพร้อมกุญแจเสียบคารถทั้ง 2 รอบ
(แถมไม่ได้ใบรับรถอีกต่างหาก อ้างว่า จะให้ใบรับรถต่อเมื่อมีการเปลี่ยนอะไหล่เท่านั้น)

ผมซื้อจากศูนย์รถที่อำเภอเมืองสงขลาครับ ช่างก็ดูไม่ค่อยชำนาญเท่าไร ไม่รู้จะนำรถกลับมาเช็คที่ กทม ดีไหม
เพราะไม่รู้ว่าเข้าหาดใหญ่ไปจะช่วยอะไรได้ไหม
พอดีผมทำงาน 3 อาทิตย์ หยุด 3 อาทิตย์
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่