อยากไปเที่ยวเกาะหลีเป้ะ ต้องใช้งบเท่าไหร่คะ?

ตอนนี้เรายังเรียนอยู่ค่ะ แต่ว่ามีแพลนไว้ว่าหลังเรียนจบจะไปเที่ยว เราซึ่งเป็นคนเหนือแต๊ๆ หนาจ้าวว อยู่กับป่าเขาลำเนาไพรมานานมว้ากก อยากจะไปทะเลสักครั้ง ก็เลย search หาสถานที่ จนไปเจอเกาะหลีเป้ะค่าาา ก็เลยอยากทราบว่า ถ้าจะไปเกาะหลีเป้ะ สัก 3 คืน 4 วันนี่ ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คะ? เอาแบบ backpack ไปเที่ยวเอง เลือกสถานที่พักเอง (ปักหมุดหลีเป้ะ รีสอร์ทไว้ เห็นเค้าว่าดี ใกล้ชายหาด ใกล้ถนนคนเดินหลีเป้ะ และแหล่งท่องเที่ยวอีกหลายที่ อิอิ) แล้วค่าใช้จ่ายด้านการเดินทาง เช่น นั่งเรือ นั่งรถ เครื่องบิน แพงมากไหมคะ โดยเฉพาะนั่งเรือ อยากดำน้ำดูปะการังโด้ยแหละ ใครเคยไปเที่ยวช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ อยากไปมากจริงๆ ตอนนี้ก็เก็บเงินอยู่ (สองหมื่นไม่รู้ว่าพอมั้ย รวมค่าตั๋วเครื่องบิน -_-'')
ปล. แนะนำแหล่งกินแหล่งเที่ยวดีๆ ในเกาะหลีเป้ะ และบริการอื่นๆ ที่ราคาย่อมเยาว์ ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่