ทำไมผู้หญิงโสดมีจำนวนเยอะขึ้น

กระทู้สนทนา
ลองไปอ่านดูในกระทู้แนะนำหลาย ๆ อัน เกี่ยวกับผู้หญิงโสด จึ่งได้ข้อสรุปประมาณนี้

1 ผู้ชายต้องโอเค ในสายตาเธอ
2 ถ้าผู้หญิงจบสูงอาจจะจบโท หรือ เรียนต่อเอก ก็ต้องการผู้ชายระดับเดียวกัน
3 ฐานะต้องดีสามารถดูแลเธอได้
4 การใช้ชีวิตต้องเหมือน ๆ กัน
ฯลฯ

ซึ่งขอตอบในฐานะผู้ชายแบบกลาง ๆ นะครับ คือไม่ดี หรือ ไม่แย่จนเกินไป

ถามว่าผู้ชายแบบนี้ผู้หญิงต้องการในจินตนาการนั้น มันไม่มีอยู่จริงครับ ซึ่งถ้าอยากได้แบบนั้นคงต้องฝันเอานะครับ

ผู้ชายทั่ว ๆ ไปก็ต้องมีนิสัยซึ่งอาจเป็นสันดารของผู้ชายก็ได้ คือ ต้องการเป็นผู้นำในการตัดสินใจ แต่ถ้าแต่งงานกันแล้วการตัดสินใจจะไปอยู่ฝ่ายหญิงแทน

แล้วการศึกษาถ้าผู้ชายบ้านไม่รวย ต้องเข้าใจนะครับว่าคนเราค่าใช้จ่ายในการศึกษาตอนนี้มันแพงมาก จบตรีมา ก็ต้องหางานทำล่ะ
ไม่ทำงานก็ไม่มีเงินใช้ ไม่มีเงินใช้หมาที่ไหนมันจะมามอง เพราะแบบนั้นผู้ชายจบตรีมาจึ่งต้องทำงานเลี้ยงดูตัวเองก่อนซึ่งเงินเดือนตอนนี้ก็ไม่เท่าไร
ถ้าจะเอาเงินเดือนเยอะแบบเลี้ยงดูแฟนได้แบบสบาย ๆ ก็ต้องมีอายุงานไม่ต่ำกว่า 10 ปี ซึ่งตอนนั้นก็อายุตีไปเลย เลข 3 กลาง ๆ ล่ะ

แล้วอีกอันหนึ่งต้องมีการใช้ชีวิตที่เหมือน ๆ กัน มันหายากยิ่งกว่างมเข็มอีกนะครับ แบบนั้น เอาแบบว่าไม่ต่างกันมากดีกว่า แบบว่ารับในสิ่งที่เค้าเป็นได้ดีกว่า เช่น แฟนชอบเล่นเกมส์ ก็ต้องเข้าใจว่าเค้าชอบเล่น มันก็ต้องมีมุมส่วนตัวกันบ้าง หรือชอบดูหนัง ก็ต้องมีบ้าง ไม่ใช่ห้ามไปหมด

ผมว่านะบางที ฐานะ หรือ การศึกษา มันสร้างกันได้ที่หลัง แต่ก็ว่าแหละ สมัยนี้รักอย่างเดียวมันไปไม่รอด ต้องมีองค์ประกอบรวมด้วย

การเลือกอ่ะมันดีอยู่แล้ว แต่ถ้าเลือกมาก ๆ มันก็ไม่มีให้เลือกเหมือนกัน

เหมือนกับเราไปเดินตลาดแล้วอยากกินกุ้งแม่น้ำตัว 1 โล ซึ่งมันหายากมาก ๆ กับเราไปซื้อกุ้งตัวล่ะ 6 ขีดมันก็มีเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่