ใครเคยสมัคร AT Hopcard ที่ Auckland บ้างคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากทราบว่าสมัครยังไง คือเราจะไปซัมเมอร์ที่Aucklandอ่า แล้วเราใช้บัสเค้าบ่อย
บางทีก็กะstationไม่ถูก เลยอยากสมัคร Hop card เผื่อมันจะคุ้มกว่าอะค่ะ แต่เราไม่ได้เป็นนักเรียนนะ แบบว่าไปอยู่ไปเที่ยวเฉยๆอ่าค่ะ
1.ต้องสมัครที่ไหน สมัครยังไง
2.ใช้ได้แค่รถบัสหรือใช้กับเรือเฟอร์รี่ได้ (พอดีเราแพลนว่าจะข้ามไป Devonport อะค่ะ)
3.ราคาบัตรเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าค้าาา
ปล.ใครมีที่เที่ยวใน Auckland แนะนำก็ช่วยแนะนำเราหน่อยน้าา เอาแบบธรรมดาๆเลย แบบร้านอาหารบ้านๆ
หรือแหล่งช็อป หรือตรงไหนน่าสนใจบอกได้เลยนะค้า
ปล.2 อยากได้แหล่งถ่ายรูปสวยๆด้วยค่า

แหะๆ ไม่รู้จะแท็กอันไหนบ้าง ขอโทษนะคะถ้าแท็กผิดห้อง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่