ปรึกษาปัญหาการใช้ Teclast x98 air ii เข้า Google play ไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งซื้อแท็บเล็ตมาค่ะ ยี่ห้อ Teclast x98 air ii เลือกระบบแอนดรอยมาค่ะ ระบบเดียว หิ้วมาเองจากจีน

การใช้งานทุกอย่างโอเครเลยค่ะเมื่อเทียบกับราคา แต่ !!! Google play  ที่มีอยุ่ในเครื่องนั้น เปิดทีไรขึ้น แบบนี้ทุกที พยายามลอง เคลียร์แคช เคลียร์ดาต้า แล้ว ก้อยังเข้าไม่ได้ค่ะ ใครมีเคล็ดลับ วิธีไหน รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ หรือต้อง root เครื่อง ทำไงคะ ทำไม่เป้น จะหายมั้ย ใครมีความรุ้ มีประสบการณ์ ช่วยทีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่