เลนส์ Canon 50mm f1.8 ถ่ายแนวนอน แล้ว focus หลุดตลอด

ปรกติผมใช้ 50mm f1.8 ถ่ายแบบเสื้อผ้าอยู่ครับ
ตอนถ่ายแนวตั้ง ก็ปรกติดี มี focus หลุดประมาณ 10% แต่พอถ่ายแนวนอน นี่ หลุดเกือบ 100% เลยครับ
ไม่แน่ใจว่า เป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ หรือ เลนส์ผมผิดปรกติครับ

ปล. เลนส์ผมหล่นมาทีนึงครับ ชิ้นส่วนกระจายเลย แต่ผมประกอบกลับมาแล้วใช้ได้ปรกติ ไม่รู้เกี่ยวมั๊ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่