เที่ยวญี่ปุ่น 10 วัน ไปไหนดี ฉบับอัพเดท และเร่งด่วน

สืบเนื่องจาก มหกรรมเซลล์ค่าตั๋วเครื่องบินของสายการบินต่างๆ ที่แข่งกันถูกลง ๆ เรื่อยๆ
ทำให้ มนุษย์ธรรมดาๆ มีโอกาศจะเอื่อมถึงการเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศกับเค้าได้บ้าง
ช่วงกลางปีที่แล้ว พอมีเงินเก็บบ้างนิดหน่อย เลยเริ่มนั่งดูตั๋วเล่นๆ แล้วก็ลงเอย ได้ตั๋ว ไป-กลับ ญี่ปุ่น มาครอบครอง เม่าเริงร่า

ดอนเมือง - โตเกียว นาริตะ วันออกเดินทาง วันที่ 30 มีนา - 8  เมษา 2558 ((เหลือเวลาอีก 20 วัน อ๊ากกกก  เม่าตกใจ))

จขกท ขอยกคำพูดจากกระทู้ใน "เที่ยวญี่ปุ่น 10 วันไปไหนดี" ที่ตั้งไว้วันที่ 28 มกราคม 2556 กล่าวไว้ว่า

" แต่ตอนจะจองตั๋วก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย
คุ้นๆแต่ว่า โเกียว = เมืองหลวง มีภูเขาไฟฟูจิ น่าจะต้องไป
แล้วก็เหมือนเคยได้ยินว่าโอซากา = ของถูกเหมาะแก่การ Shopping
แล้วช่วงเดือนตุลา - พฤศจิกา เป็นช่วงใบไมเปลี่ยนสี
เมื่อรวบรวมข้อมูลได้ 3 ข้อ ก็กดจองเลยค่ะ

พอจองเสร็จ กลับบ้านไปนั่งคิดนอนคิดมา 2 วัน เสาร์ - อาทิตย์
แล้วเราจะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง นอนทีไหน กินอะไร
Oh My God ทำไมม่มี idea ในหัวเลยนะ "

คล้ายกันเลยครับ 555+ เพี้ยนเพลียต่างกันนิดนึงตรงฤดูกาลที่จะไป นอกนั้นเหมือนกันครับ  
อยากได้ข้อมูลแบบอัพเดทเป็นปัจจุบันที่สุด อัพเดทล่าสุด จะได้เป็นกระทู้วิทยาทานสำหรับคนอื่นๆที่จะเดินทางไปเที่ยวกันต่อไป
ผมคาดการ((เดาๆเอา)) ว่าช่วงนี้มีโอกาศที่จะได้เจอ ซากุระเยอะที่สุด

และอีกสิ่งสำคัญสำหรับผมคือเรื่องเงินครับ เม่าโศก ช่วงนี้เศรฐกิจก็ไม่ค่อยดีครับ ธุรกิจที่ทำรายได้ช่วงก่อน  ตอนนี้กลับติดลบ  
ไม่มีเงินเที่ยว ต้องทำงานหนักขึ้น หาเงินให้ได้มากพอที่จะไป ทำให้ผมไม่มีโอกาศหรือเวลาจะมานั่งหาข้อมูลการเดินทาง  และที่พักเลยครับ
ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน  ยังไง นอนไหน ไปไหน  

ที่สำคัญ  มันต้องถูกมากๆ ไม่แพง  เพราะเงินไม่มี เม่าฝนตก

ใจนึกก็อยากทิ้งตั๋ว ใจนึงก็เสียดายโอกาศครับ  ถ้าพลาดครั้งนี้ก็ไม่รู้จะได้ไปอีกทีเมื่อไหร

ก็คงจะต้องลองกันซักตั้ง  แวะมาตั้งกระทู้ไว้ เพื่อมีผู้มีประสบการณ์ ช่วนแนะนำได้ครับผม

เพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่