เพลง "Walk with me เราจะเดินไปด้วยกัน" กำลังใจดีๆ จากผู้ชายชื่อ ก้อง สหรัถ สังคปรีชา

วันนี้รู้สึกเหนื่อยๆ กับอะไรหลายๆอย่าง มีเพื่อนส่งเพลงนี้มาให้ฟัง
ผมรู้สึกว่าเป็นเพลงที่ฟังสบายๆ แต่มากมายด้วยกำลังใจที่มอบให้
ที่สำคัญพี่ก้อง ร้องเพลงนี้ได้ แบบอารมณ์อบอุ่น เหมือนพี่ชาย เหมือนเพื่อน เหมือนคนในครอบครัวที่ห่วงใยกันจริงๆ
เอ๊ะ หรือผมมโนไปเอง ถึงว่าทำไมสาวไทยชอบออกปากชมพี่แกบ่อยๆ
ใครที่ท้อ ใครที่เหนือยกับชีวิต ลองมองไปรอบๆตัวคุณนะครับ
ผมว่ามีกำลังใจดีๆ จากคนที่รักและห่วงใยคุณแน่ๆ เพียงแค่บางทีเราอาจมองไม่เห็น

. . . เราจะเดินไปด้วยกัน. . . you can walk with me จะอยู่เคียงข้างกัน . . เราจะก้าวไปด้วยกัน เราจะเดินไปด้วยกัน . . .

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่