เสื้อห้า กางเกงสอง ท่องปีนัง มะละกา กัวลาลัมเปอร์ (หญิงเดี่ยวเที่ยวไม่แคร์โลก)

1-5 มีนาคม หญิงคนเดียวก็เที่ยวมาเลย์ได้ ทริปนี้มางงๆ เที่ยวงงๆ จบงงๆ แต่ความรู้สึกไม่งง มันล้นมาก ><

มาดูกันว่าคร่าวๆของทริปนี้เป็นยังไง หวังว่าคงพอเป็นแรงบันดาลใจให้ใครหลายๆคนกล้าออกเดินทางแบบไม่ต้องแคร์ว่าจะต้องไปกับใครนะคะ

เราเริ่มต้นเดินทางจากกรุงเทพ วันที่ 28 กุมภา ค้างที่หาดใหญ่คืนนึงค่ะ

วันที่ 1-2 ปีนัง
วันที่ 3 มะละกา
วันที่ 4-5 กัวลาลัมเปอร์

ทริปนี้เกิดขึ้นเพราะตอนแรกที่บ้านตั้งใจจะไปเที่บวช่วงปีใหม่ เราเองก็เตรียมตัวหาข้อมูล แต่ประกฎว่าทริปดันล่มซะอย่างนั้น เราเลยไม่ได้การละ จองทุกอย่างเงียบๆคนเดียว กะว่าไปหาเพื่อนเอาดาบหน้า ไปๆมาๆ เพื่อนไม่ไปด้วยสักคน แคร์อะไรล่ะ ไปเองก็ได้วะ เอ้ยคะ

รูปเราถ่ายด้วยกล้องแคนนอนอายุอานนามปาเข้าไปหกปีเต็มกับไอโฟนสี่เอส ดังนั้นก็แหะๆ ตามที่เห็นไม่ว่ากันนะคะ ไม่รู้จะเป็นยังไง เพิ่งตั้งจริงจังครั้งแรก ฝกแนะนำด้วยนะคะ เขินจังงงง ><
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่