Dorm Cuisine >>> เด็กหอขอจัด หม้อใบเดียวก็ทำ Ratatouille ได้

สวัสดีค่ะทุกคน

ไม่ได้เข้าก้นครัวนานมากเลย  คิดถึงจังค่ะ

วันนี้ก้อเลยเอาวิธีทำราตาตุย แบบง่ายๆมาฝากกันนะคะ

แต่คือเล่นในแอป   โพสรูปตรงไหนเนี่ยยย T^T

เอาส่วนผสมไปก่อนละกันเนอะ

ผักต่างๆ  ได้แก่ ซุกินี แครอท มะเขือเทศ แรดิช หอมหัวใหญ่  แล้วก้อมะเขือม่วงค่ะ

herb ใช้ โรสแมรีกับไทม์ค่ะ

ปรุงรสด้วยเกลือนะคะ  แหกสูตรด้วยซุปเห็ดก้อน ก้อนนึงค่ะ

เดี๋ยวมาต่อ  หาทางแปะรูปก่อนนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่