ทำประกันชีวิต / ประกันสุขภาพจำเป็นหรือไม่

ตอนนี้งงๆ คือถ้าเราซื้อประกันสุขภาพ โรคร้ายแรง ค่าชดเชยอะไรเนี่ยะมันเป็นเงินทิ้งเปล่าในแต่ละปี ผูกพันระยะยาว แล้วถ้าไม่ซื้อ เก็บเงินนั้นไว้ฝากกินดอกถึงแม้ดอกจะต่ำแต่ก็ยังได้ผลตอบแทน มันคุ้มกว่าไม๊ แล้วเวลาเจ็บป่วยก็ค่อยเอาเงินก้อนนี้ออกมา เงินก็ไม่หายไปไหนด้วย ไม่นับเอาไปลงทุนเสี่ยงๆนะ ซึ่งแบบนั้นเงินอาจหายได้ ขอฟังความคิดเห็นหน่อยค่ะ จะได้ตัดสินใจถูก ขอบคุณค่ะ เพิ่มเติมคือไม่มีลูกหรือใครให้ห่วงนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่