ใครทราบการเขียน "Informal letter of application" เพื่อสมัครเรียนโทบ้างครับ

กำลังจะสมัครเรียนโทที่มหาลัยหนึ่งที่เยอรมันครับ ในวิธีการสมัครมีเอกสาตัวนึงเขียนว่า "Informal letter of application stating the course of study you wish to pursue" เข้าใจว่าเป็นเป็นใบสมัครเรียนที่เราต้องเขียนเอง(ไม่ใช่แบบฟอร์มออนไลน์ของมหาลัย) แต่ผมไม่ทราบว่าต้องเขียนเนื้อหาและรูปแบบอย่างไรบ้าง ใครพอจะแนะนำได้บ้างว่ามีวิธีเขียนอย่างไรครับ

ป.ล. ไม่ใช่ CV หรือ SOP นะครับ เพราะสองอันนี้อยู่ในข้ออื่นของเอกสารที่ต้องส่งครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่