EMPRESS KI (มี spoil) สงสัยค่ะ

กระทู้สนทนา
ตอนแรกไม่อยากดูเรื่องนี้เพราะยาวเกินตั้ง 50 ตอน
ถึงแม้จะเห็นในนี้บอกว่าดีมากก็ตามยาวจริงๆ กลัวดูไม่จบ 555+
แต่ประทับใจชางอุคจาก Healer มากเลยตัดสินใจดู
สนุกมากค่ะ  แต่เรามาดูตอนที่เราติ่งชางอุคแล้วเลยเป๋ไปทางเพฮา
ยังไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าไม่เคยดูผลงานมาก่อน แล้วจะเชียร์ใครดีระหว่างเพฮา กับชอนอา
(แต่จริงๆ เค้าก็สปอยตั้งแต่ EP.1 แล้วอ่ะเนอะว่าสุดท้ายนางเอกเลือกทางไหน
แต่คนเขียนบทเก่งมาก ขนาดเอาฉากพีคของเรื่องมาให้ดูเรายังลุ้นเลย
ว่ากว่าจะถึงตอนนั้นมันจะเป็นยังไง ซึ่งถ้าเป็นละครไทยขึ้นเรื่องมาแบบนี้นี่  ปารีโมททิ้งเลย )

เข้าเรื่องที่สงสัยนะคะ ขอถามหน่อยค่ะ
หลังจากดูไปได้ 12 ตอน เราสงสัยค่ะว่าเพฮาจะมีโอกาสได้รู้หรือเปล่าว่าตัวเอง
เป็นเหตุให้พ่อของนางเอกตาย
แสดงความคิดเห็น