2เดือน กับการเห่อกล้องฟิล์ม

สวัสดีครับ
ผมเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปก๊อกๆแก๊กๆทั่วไปจากกล้องดิจิตอลครับ
จนมาเมื่อ2เดือนก่อนผมมีโอกาสได้กล้องฟิล์มมาใช้ จากนั้นเหตุการณ์ทั้งหมดก็เกิดขึ้นครับ

ผมคิดว่าความรู้สึกในการถ่ายรูปจากกล้องฟิล์มมันต่างกับกล้องดิจิตอลอยู่ที่ กว่าจะถ่ายแต่ละรูป ผมใช้เวลากับมันนานขึ้น
ถ่ายเสร็จแล้วต้องมาลุ้นว่ารูปที่ถ่ายจะเป็นยังไงโดยที่ไม่สามารถเห็นรูปก่อนได้ ความตื่นเต้นมันอยู่ตลอดทางตั้งแต่รูปแรกจนถึงรูปสุดท้าย
จนตอนนี้สนุกจนกล้องดิจิตอลผมได้แต่นั่งให้ฝุ่นเกาะอย่างเหงาๆเลยครับ

เกริ่นมาพอแล้วครับมาดูรูปกันดีกว่า
รูปที่ผมนำมาลงเป็นรูปจากกล้อง Nikon Fm2n ครับ จากฟิล์ม2ม้วนที่ถ่ายมาตลอด2เดือนนะครับ
ภาพที่ได้มาจากหลายๆที่ ที่ผมได้ไปนะครับ
ยินดีทุกข้อติชมเลยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

ม้วนที่1 Film : Kodak Colorplus 200

ภาพนี้ขาอ่อนเลยครับ ใครได้มีโอกาสเคยไปวัดอรุณน่าจะเข้าใจ อิอิ

กรุงเทพจากพระปรางค์วัดอรุณ

ม้วนที่2 Film : Kodak Gold 200

คัดมาประมาณนี้ครับ ไว้มีโอกาสจะมาต่อกระทู้ที่สองนะครับ ขอบคุณที่รับชมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่