งงครับ อยู่ๆเบอร์ที่ใช้งานอยู่ทุกๆวัน โดนคนอื่นขโมยไปใช้ได้ยังไง

คือแม่ผมใช้ซิม1คือDtac มานานแล้วครับหลายปีแล้ว พอดีเมื่อวานวันที่ 3/3/58 แม่ผมไปซื้อซิม Truemove มาใส่ในเครื่องเป็นซิมที่2กะว่าจะเอาไว้ใช้เล่นเน็ต ลองใช้เบอร์ซิม2โทรเข้าโทรออก ก็ปกดีไม่มีปัญหา ซิม1ก็ยังใช้การได้ปกดี
แต่ วันที่ 4/3/58 แม่ผมไปไหว้พระซึ้งผมไม่ได้ไปด้วย ตอนเช้าผมก็โทรเข้าไปหาแม่โดยโทรไปที่ซิม Dtac ตามปกติก็คุยกันปกติ แต่พอมาตอนบ่าย3โมง ผมโทรไปหาแม่ผมอีกครั้งที่เบอร์Dtac อันเดิม ปรากฏว่ามีเสียงคนอื่นรับเหมือนลุงแก่ๆคนนึง ผมก็ตกใจมากนึกว่าแม่ผมเป็นอะไรไป แต่ลองคุยกับลุงแก ลุงแกก็บอกผมว่า แกได้ซิมนี้มาเมื่อวานเขามาแจก แล้วแกพึ่งจะเปิดใช้ซิมนี้ ผมจึงขอโทษแกแล้ววางสายไป มานั่งคิดในหัวว่า ซิมแม่ผม จะมี2อันได้ยังไง เมื่อเช้าผมยังโทรหาแม่ได้ปกติเลย ตอนบ่ายทำไมโทรไปติดใครก็ไม่รู้ซะงั้น ผมจึงรอจนแม่ผมกลับมาบ้าน ผมเลยไปดูมือถือของแม่ ซิมDtac ก็ยังอยู่ แต่ โทรออกไม่ได้ โทรเข้าก็ปติดลุงคนเดิม ผมงงมากเลย คือซิม Dtac นี้แม่ผม ใช้คุยงาน รับออเดอร์ลูกค้า คุยกับเพื่อน กับญาติ อะไรมานานหลายปีแล้ว อยู่ๆ ใช้งานไม่ได้ กลายเป็นว่าโดนคนอื่นเอาไปใช้ แบบนี้ได้ยังไง เงินแม่ผมก็เติมตลอด วันก็ยังมีอยู่หลายวันเลยไม่ได้หมด ทำไมอยู่ๆ คนอื่นถึงเอาเบอร์แม่ผมไปใช้ได้อะครับ แล้วมันเป็นเบอร์สำคัญ ที่ไว้รับออเดอร์ลูกค้า ไว้คุยกับญาตืที่ไม่ได้เจอกันแล้วอะไรแบบนี้ จะทำยังไง เสียหายเยอะนะครับ ขอคำตอบด้วยครับบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่