(LG) หน้าจอทัชสกรีนไม่ได้ครับ

สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ผมมีปัญหากับโทรศัพท์ของผมครับ
LG Optimus G รัน Kitkat ครับผม
เข้าเรื่องเลยนะครับ คือว่าวันนี้ ขณะที่ผมกำลังพิมพ์ข้อความหาเพื่อน ผลปรากฎว่า ไม่สามารถพิมพ์ตัว ช.ช้างได้ครับ
พอกดออกมาหน้า Widget ไม่สามารทัชเพื่อนเลื่อนบริเวณตำแหน่งนั้นได้ครับ
แต่พอผมไม่ไปทัชมัน กลับเข้าโปรแกรมที่เป็น widget ที่อยู่ตรงนั้นได้ครับ
แล้วผมก็เลยลองระบายสีหน้าจอ (เหมือนเด็กอนุบาลเลย 5555) ด้วย quick memo ผลปรากฎว่า ...

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

(พอดียังไม่ได้ยืนยันตัวครับ ^[+++]^)

นั้นแหลครับตามลิงค์ที่แปะไว้ก็คือ บริเวณที่แหว่งๆด้านขวามันทัชไม่ค่อยติดครับ TT
อยากรู้ว่าจะแก้ปัญหาอย่างไงครับ ถ้าจะบอกว่าต้องเปลี่ยนจอ ...
พึ่งเปลี่ยนไปเมื่อต้นปีเองครับ รออะไหล่จากศูนย์ใหญ่ตั้งอาทิตย์หนึ่ง แถมราคาสามารถซื้อแอนดรอยตัวล่างๆได้เลยครับ
(อีกอย่างตัวเครื่องผมสีขาว แต่จอที่เปลี่ยนเป็นของตัวสีดำ ซึ่งมันถูกว่าครึ่งหนึ่งของตัวสีขาวเลยครับ)
ไม่ทราบว่าผมพอจะมีทางไหนบ้างไหมครับที่จะสามารถใช้ได้ตามปกติครับ
ขอบคุณครับ .
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่