สอบถามเกี่ยวกับการเดินทางไป Nikko ค่ะ

กำลังตัดสินใจระหว่าง สามวิธีนี้ค่ะคือTobu railway, JR local, และJR local แล้วเปลี่ยนเป็นชินคันเซน
พักที่Ikebukuro ค่ะ. ไปเช้าเย็นกลับ เน้นโซนมรดกโลก
เราไม่มีJR kanto pass ค่ะเพราะไม่อยากวางแผนไปนอกโตเกียวติดกันสามวัน อยากสลับวันให้พอตื่นสบายๆได้บ้าง
ขอสอบถามดังนี้นะคะ
1.  จากIkebukuro ไปขึ้นTobu railway นี่ ต้องไปAsakusa ใช่มั้ยคะ
สถานีอยู่ไหนคะ
2. ปัจจุบันไม่มีworld heritage pass แล้วใช่ไหมคะ เหลือแค่ 2 day pass และ All Nikko ตามนี้
และอันนี้

ทั้งสองอย่างนี้ครอบคลุม ค่ารถไฟไปกลับ ค่ารถในโซนมรดกโลก และค่าเข้าชมใช่มั้ยคะ
3. ถ้าจะupgrade เป็นLEX spacia ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่คะ
และจากtimetable ข้างล่าง ขบวนLEX สองขบวนแรกสีชมพูด้านซ้ายสุดนี่ต่างกันยังไงคะ
4. ต้องซื้อตั๋วล่วงหน้าไหมคะ อยากไปเช้าที่สุดเท่าที่จะมี

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่