ใครเคยเบี้ยวไม่จ่ายค่าสินไหมให้ประกันในกรณีเป็นฝ่ายผิดบ้าง แล้วจะเกิดอะไรขึ้นถ้าไม่จ่าย

คือมีบริษัทประกันส่งหนังสือมาเรียกค่าสินไหมในราคาแพงเกินความเป็นจริง แล้วในหนังสือบอกว่าถ้าไม่จ่ายจะมีการฟ้องร้องตามกฎหมาย อยากรู้ถ้าไม่จ่ายจะเกิดการฟ้องร้องจริงหรือไม่ ใครเคยเจอกรณีแบบนี้บ้าง คือเราแค่เฉี่ยวตูดรถไม่ได้ชนนะรอยก็เล็กนิดเดียวโดนกันชนน่ะรถเขาก็เก่าแล้วแต่มีประกันชั้น3รถเราก็เก่าเหมือนกันแต่ไม่ได้ทำประกัน คิดว่าจะไม่แพงเท่านี้ โดนแค่กันชนรถเราไม่ได้เป็นไรมาแค่ไฟเลี้ยวแตกนิดหน่อยเองรถเขาก็ไม่ได้เป็นเยอะนะแต่เรียกตั้ง4พันมันไม่สมเหตุสมผลอ่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำที

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่