มือใหม่ล้างรถยนต์ แนะนำทีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ
ผมยังไม่เคยล้างรถยนต์ด้วยตัวเองเลยคับ
เคยล้างแต่มอไซค์ทั่วๆไป เลยไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ
ไม่แน่ใจว่าหลักการง่ายๆทั่วๆไปหรือป่าว
1 น้ำเปล่าล้าง
2 น้ำยาล้างรถ
3 เช็ดให้แห้ง
4 ลงน้ำยาเคลือบเงา

ทีนี้ผมอยากจะล้างเอง วันนี้จะเป็นซื้อน้ำยาต่างๆ
(ขอเป็นที่มีขายในบิ๊กซี,โลตัส และราคาไม่แพง)

ผมต้องซื้ออะไรบ้างครับ ยี่ห้อไหนโอเคกับราคา
ทุกอย่างเลยนะครับ ตอนนี้ผมมีแต่น้ำกับสายยาง

ส่วนเรื่องวิธีการล้างที่ถูกต้อง ตัวผมเองยอมรับเลยว่าไม่เป็น
ถ้ามีข้อแนะนำ รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่