กางเกงที่เนื้อผ้าที่แห้งเร็ว ใส่สบาย เหมาะกับกีฬาเหงื่อเยอะอย่างวิ่งควรเป็นแบบไหนครับ

ปัจจุบันใส่กางเกงขาสั้นอยู่บ้านแบบผสมผ้าฝ้ายวิ่งอยู่ครับ หน้าหนาวก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไร แต่พอหน้าร้อนวิ่งไปสักพักเหมือนมีคนมาเล่นสาดน้ำสงกรานต์ กางเกงเปียกเพราะเหงื่อออกเยอะมาก

เลยไปเดินดูตามห้าง เห็นกางเกงเนื้อผ้า micro polyester แบบกางเกงนักบอล แต่ผ้ามันบางเบา นิ่ม และย้วยไม่ค่อยเป็นทรง

กับอีกแบบหนาขึ้นมาหน่อย เป็นผ้า polyester นิ่มน้อยกว่า เป็นทรงมากกว่า แต่ไม่รู้ว่าจะใส่สบายไหม

เลยอยากให้ท่านนักกีฬาช่วยแนะนำกางเกงวิ่งให้หน่อยครับ

ปล.ตอนนี้ผมต้องหันมาเปลี่ยนใส่เสื้อนักบอลวิ่งแล้วครับ เพราะถ้าใส่เสื้อผ้าฝ้ายวิ่งจะเปียกเหมือนไปวิ่งตากฝนยังไงยังงั้นเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่