ใส่คีย์บอร์ด พิมพ์ไทย แทบเลต ยังไงคับ

กระทู้คำถาม
คือ ปกติ ผมจะชอบเขียนบนความในบล็อก แต่ใช่โน็ตบ็ค แต่ไม่อยากแบกไปมาแต่แท็บเลต มันก็น่าจะต่อคีย์บอร์ดได้ ผมเลยอยากเอาไปเขียน บนความข้างนอก แต่พอใส่คีย์บอร์ดแล้ว มันพิมพ์ไทยไม่ได้ ใครรู้วิธีแนะนำหน่อยนะคับ แล้วคีย์บอร์ดต้องเป็นคีย์บอร์ดเฉพาะไม๋เซตยังไงแนะนำหน่อยนะคับขอบพระคุณครับ
แสดงความคิดเห็น