รายงานผล หลังจากมาขอข้อมูลซื้อจักรยานจ้า

กระทู้คำถาม
จากกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/33307765/comment8

วันนี้นั่งโทร ทั้งวัน หลังจากที่คุณ K.Senior แนะนำ จักรยานไฮบริด Tiger Pedal ตามไปดูแล้วหลงรักเลย เริ่มจากหาร้านที่มี Tiger ในเขตนนท์

ไล่ตั้งแต่เมืองทอง ถึงบางใหญ่ คำตอบเหมือนกันหมด ตกรุ่นไม่ผลิตแล้ว ทำไงแหละ รักแล้วนิ เลยตัดสินใจโทรไปที่ร้านบางแค ไกลก็เอาแล้ว ตอนนี้

แต่คำตอบ คือ เหมือนกันไม่มีของแล้ว โทรไปถามบริษัทตัวแทนส่งเลย ก็แนะนำร้านใหญ่แถวโชคชัย 4 และอุดมสุข ก็ไม่มี ถอดใจจนดูมือสอง

แต่สภาพมันไม่ใช่ แถมขายราคาใกล้ของใหม่เลย ทำใจไม่ได้ ไม่เอาดีกว่า คุยกับแฟนขอไปดูร้านแสงทองเห็นตัวเป็น ๆ เลยดีกว่า ไปตอนทุ่ม

ก็แอบลุ้นคงไม่ทัน ไม่ได้ซื้อขอผ่านหน้าร้านก็ยังดี ปรากฎยังไม่ปิด แฟนยังจอดรถไม่เสร็จเลย เราบอกขอลงก่อนนะ อิ อิ กลัวเค้าปิด

เข้าไปถามหารถยี่ห้อ Tiger น้องผู้หญิงทำหน้างง บอกไม่รู้จัก เลยสารภาพกับเค้าไป พี่ไม่รู้จักอะไรเกี่ยวจักรยานเลย น้องช่วยแนะนำหน่อย

เค้าก็พาไปดูตัวนี้ในราคาตามงบเลย เห็นแล้วก็โอเค พอได้ ถึงจะไม่หวานเท่าที่อยากได้ ตกลงเอาตัวนี้ ช่างประกอบ ช่างคงแอบด่า

จะปิดร้านอยู่แล้ว ฉันจะกลับบ้าน 55555 แฟนไปยืนดู เราถามว่าได้ถามความรู้ไอะไรช่างบ้าง แฟนบอกไม่กล้า หน้าบอกบุญไม่รับ

ก็เห็นใจคะ จะกลับอยู่แล้วต้องมาทำอีกคัน แต่น้องในร้านก็น่ารักดีนะคะ พูดเก่ง แต่ไม่ลดเลยซักบาท กลับมาบ้านเรามาเช็คราคาที่อื่นดู ก็ราคาเท่ากัน

หมวกใบละพัน ที่อื่น 950-990 แต่โดยรวมก็ยอมรับได้คะ

พูดสะยาว มาดูสมาชิกใหม่กันคะ (มีแถมขาตั้งมาให้ด้วยคะ) จักรยาน trek fx 7.2 WSD สีม่วง ไซส์ 15 ปี 2015

ปั่นจากร้านมาถึงบ้าน 6 กม. ไม่ได้ใช้เกียร์ลยคะ ใช้ไม่เป็น จะถามช่างก็บอกมารอบเดียว จะถามซ้ำก็เกรงใจ เลยปั่นมาทั้งยังงั้น เมื่อยมาก

ปกติจะขี่มอเตอร์ไซด์ พอขี่จักรยานแล้วยังไม่ชิน ช่วงขึ้นสะพานข้ามถนนนัตนาฯ ขึ้นไม่ไหวต้องจูงเอา ตอนลงก็ไหลลงไปเลย เผยบิดไปด้วยคิดว่า

ขี่มอเตอร์ไซด์อยู่ แต่พรุ่งจะแวะไปซื้อกระจกมองหลังอีก ไม่ถนัดเลยมองไม่เห็นหลัง

หมวกสีหวาน (ขออนุญาตยืมรูปนะคะ)

ไมล์ และไฟหน้า-หลังคะ

ขอบคุณนะคะที่ อ่านมาถึงตรงนี้

แล้วมีอุปกรณ์อะไรที่เราต้องใช้อีกมั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยจ้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่