จะสืบประวัติคนที่อ้างว่าเป็นตำรวจได้อย่างไรบ้างครับ

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรารู้แค่ชื่อนามสกุลของคนที่อ้างว่าตัวเองเป็นตำรวจ (ไม่รู้อยู่ สน.ไหนและไม่สามารถถามเจ้าตัวได้) และเราอยากรู้ว่าเขาเป็นตำรวจจริงไหม จะมีวิธีตรวจสอบไหมครับ

เบื้องต้นลองค้นหาชื่อใน Google ดูแล้วไม่พบชื่อดังกล่าวอยู่ในผลการค้นหาเลย แบบนี้พอจะตีความได้อย่างไรบ้างไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้เดือดร้อนมากเพราะเพื่อนผมเหมือนกำลังโดนหลอก ขอบคุณมากครับ

เม่าร้องไห้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ตำรวจทุกนาย ไม่ว่าชั้นยศอะไร
ค้นได้จากโรงเรียน ( นายร้อย และ นายสิบ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่