ถ้าคนที่เลิกกับเราไปแล้วเค้าไม่รู้สึกอะไรมีทางที่จะให้เค้ากลับมารู้สึกอะไรอีกมั้ย และเค้าเห็นน้ำตาเรา เค้าจะรู้สึก

เมื่อหลายสัปดาห์ก่อนเราได้บอกเลิกแฟนเล่นๆ แต่รู้สึกเหมือนแฟนจริงจังมาก รู้สึกไม่ดีเลย แล้วเราก็โทรไปเค้าก็บอกว่าทำงานอยู่ พอเค้ากลับมาเราคุยกันในไลน์ เราขอโทษเค้า เราชวนเค้าทะเลาะเราก็โมโหมากตอนนั้นเค้าบอกว่าอย่าบีบ แต่เราหยุดอารมณ์ตัวเองไม่ได้เลย จนในที่สุดเราก็บอกว่าพอ ไม่คุยนะ แล้วผ่านไปสักชั่วโมง เค้าทักมา แบบอารมณ์ดีๆ เค้ามาง้อ เราก็อารมณ์ดีนะ เราก็แกล้ง ถ้าไม่ให้ง้ออ่ะ เค้าก็บอกว่า ก็จะง้อ เราก็บอกแล้วแต่ ไปๆมาๆ เราก็ทะเลาะกันอีกแล้ว จนเค้าบอกเค้าด้านชาไปหมดแล้ว เค้าไม่รู้สึกอะไร เราขอโอกาสแก้ตัว เค้าให้นะ เราทำดีแล้วนะ แต่พอผ่านไปวันนึง เราบอกเลิกเค้า เราเสียใจมาก เราร้องไห้ทั้งคืน พอเราเจอหน้าเค้า เราก็ได้แต่คิดถึงเค้า เราอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม จนเค้าลบเฟส บล็อคไลน์เรา เราทักเขาไป ต้องลบกันเลยหรอ เค้าบอกไม่อยากให้เราเห็นหน้า เราโครตเศร้าเลยอ่ะ ตอนนั้น พอผ่านไปหลายๆวัน เราไปง้อเค้า ขอโอกาสเค้า เค้าก็บอกอย่าตั้งความหวังนะ พอวันต่อมา เค้าบอก ต่างคนต่างอยู่เถอะ เราง้อเค้าสุดๆ เราร้องไห้หนักมาก ขอโอกาสแทบทุกวัน จนเค้าบอกว่า พอเหอะน้า ไปเริ่มใหม่ยังทันนะ อย่ามาเสียเวลาเลยดีกว่า จนอีกประมาณ 3 วัน ก็จะครบรอบ 1 ปีเมื่อ 3 วันก่อนเราชวนเค้าไปกินข้าว เค้าก็ตอบ ตกลง จนผ่านไปได้สักตอนมืดๆ เราขึ้นสถานะกับคนอื่น เรารู้สึกประชด ในเมื่อเค้าอยากให้มีใหม่เราก็จะทำ เราคบไป เค้าก็ทักมา บอกมีแฟนแล้วหนิ ที่จะนัดไปกินข้าวไม่ไปแล้วนะ เราก็บอกยังไงก็ต้องมา นัดมาก่อนนะ เค้าบอกว่าไม่ครับ ไม่คุยกับคนมีแฟนแล้ว โชคดีนะ รักกันนานๆนะ ไม่ต้องทักแล้ว ต่างคนต่างมี เราอึ้งไปน้ำตาเราไหล จนเราคบกับแฟนใหม่ได้ 14 วันเราก็เลิกไป เราไม่มีความสุขเท่าคบกับเค้า เราลืมเค้าไม่ได้ วันๆเราก็ได้แต่คิดถึงเค้า ส่องเฟสเค้า ดูโพสเค้า ส่องไอจีเค้า ส่องตัสไลน์เค้า ผ่านไป 2 สัปดาห์กว่าๆที่ไม่ได้ทักเค้าไป ก็ทักเค้าไปใหม่ เค้าคุยต่างจากที่คุยเมื่อก่อน แต่เรารู้สึกว่าเค้ายังเหมือนเดิม จนเรานัดเค้าเรามีของที่จะให้ วันนั้นเราตื่นเต้นมาก ใจเต้นแรงมาก ไปหาเค้าแบบมีความสุขอ่ะ ยิ้มได้เลย พอเจอหน้าเค้า น้ำตาเราไหลต่อหน้าเค้า อยู่ดีๆก็ไหลเอง เค้ามองหน้าเราเหมือนที่เคยมองเหมือนแต่ก่อน เค้าถาม เป็นไร ร้องไห้ทำไม เราตอบป่าว น้ำตามันไหลเอง เค้าบอกไม่ต้องร้องนะ ไปล้างหน้าไป เราได้แต่เงียบเช็ดน้ำตาแล้วก็มองเค้า เค้าก็มองเรา เราอยากถาม เราอยากพูดความจริงอะไรหลายๆอย่าง เราไม่กล้าที่จะพูด เราก็ได้แต่เงียบ จนเค้าบอกว่าไปนะ เราบอกว่า บาย ขอบคุณนะ น้ำตาเราก็ไหลอีกแล้ว น้ำตาไหลทั้งวัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่