พอดีอยากทราบว่าถ้าเราจบตรีแล้วอยากเรียนตีอีกใบได้ไหมคะ

พอดีตอนนี้เรียนอยู่คณะการตลาดอ่ะค่ะ แต่อยากเรียนคณะรังสีเทคนิค แต่คงซิ่วไม่ได้เพราะพ่อแม่คงไม่ยอม อยากทราบว่าเมื่อจบตรีแล้วสามารถสมัครเรียนโดยใช้วุฒิ ม.6 ได้ไหมคะเม่าเนิร์ด
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียนรามหรือสุโขทัยสิค่ะ พอจบตรีแล้วจะไปเรียนตรีอีก พี่ว่าพอน้องจบตรีปุ๊ปละจะเปลี่ยนความคิดคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่