ทำอย่างไรดี ลงโปรแกรมสแกนไวรัสในคอมพิวเตอร์ไม่ได้

ขอสอบถามผู้รู้เรื่องการลงโปรแกรม Anti-virus ในคอมพิวเตอร์ค่ะ คือคอมพิวเตอร์เครื่องที่ลงโปรแกรมสแกนไวรัสไม่ได้  นอกเหนือจาก Microsoft office Window XP มีโปรแกรมใบขนสินค้า PAPERLESS (โปรแกรมส่งข้อมูลให้กรมศุลฯ) ดิฉันพยายามลงโปรแกรมสแกนไวรัสหลายตัวเช่น NOD32, AGV และอื่นๆในคอมฯเครื่องนี้ ลงไม่สำเร็จสักครั้งเลยค่ะ เคยให้ IT เข้ามาเช็ค เค้าก้อมึนตับเช่นกัน เม่าแพนด้าไม่ทราบว่ามีใครเคยประสบปัญหาเช่นนี้บ้างคะ หรือพอมีใครแนะนำว่าต้องเข้าไปเช็ค หรือ config อะไรตรงไหนบ้างมั๊ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่