ช่วยหน่อยครับ กับการเริ่มต้นธุรกิจของผม

สวัสดีครับ นี่เป็นครั้งแรกในการตั้งกระทู้ของผม ผิดพลาด หรือไม่เหมาะสมประการใดต้องขออภัย ด้วยครับ

ผมอยากจะทำธุรกิจครับ...
                คือ อยากจะทำเกี่ยวกับเฟอนิเจอร์ พวกเก้าอี้ โซฟาร์ ครับ  แต่ไม่ได้เริ่มต้นจาก 0 นะครับ ทางบ้านก็ทำส่งร้านต่างๆยุ แต่มันก็เป็นแค่ โซฟาร์ธรรมดาครับ  
              ดังนั้นถ้าผมจะเริ่มทำทางด้านนี้ ผมก็มี อุปกรณ์ ช่าง โรงงานอยู่ แต่ผมไม่อยากทำแบบเดิมๆ อยากทำแบบใหม่ๆ พูดตรงๆ อยากทำให้มันมีมูลค่าสูงขึ้น สูงขึ้นมากเลยแหละ
                  คืออยากได้ไอเดียร์รูปแบบของ เก้าอี้โซฟา ว่าควรจะเป็นรูปแบบไหน ที่มันแปลกใหม่ คืออยากได้ตรงๆ เช่น ผมชอบเก้าอี้รังนก ทำจากหวาย แบบแขวน สีน้ำตาล อะไรประมาณนี้

ต่อไปมาถึงเรื่องการตลาด ถ้าผมทำส่งร้านทั่วไปเหมือนเดิม มูลค่าก็คงจะเพิ่มไม่สูงมากซึ่งผมไม่ต้องการ555  ผมควรจะนำมันไปขายที่ไหน
นำไปแสดงที่ไหน มันจะมีวิธีไหมที่จะทำส่งออกนอกประเทศและถ้าส่งออกนอกจะทำอย่างไรให้คนต่างประเทศซื้อ นอกจากสินค้าจะมีคุณภาพแล้วสินค้านั้นควรมีอะไรอีก เช่น แปลกใหม่ แต่มันคงมีอีกหลายอย่างเลยอยากถาม  (คือถามด้วยความไม่รู้ โอเวอร์ไปนิดต้องขออภัย5555)

ถ้าพิมหรือผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  อย่าด่ากันนะถามด้วยความอยากรู้จริงๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่