รบกวนถามผู้รู้เรื่องโน๊ตบุ๊คหน่อยคับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าผมเอาคอมไปเริ่มแรมที่ร้านคอมแห่งหนึ่ง ปกติคอมผม 4 G ผมอยากเพิ่มเป็น 8G ผมเลยไปให้ที่ร้านทำให้ เค้าบอกว่าทำได้ แต่ต้องลงwindow 64 bit เพราะคอมผมมีแค่ 32 bit ผมตกลงให้ช่างทำให้ หลังจากนั้นช่างโทบอกว่าหน้าจอดับ คงจะเสียแล้ว น่าจะเปนที่เมนบอร์ดพัง ผมต้องเสียค่าซ่อมเพิ่ม ผมอยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร เพราะคอมผมไม่มีปัญหาอะไรเลย แค่พาไปเพิ่มแรม ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่