ช่วยแนะนำกล้องให้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ไม่รู้จะเริ่มยังไงเลยค่ะ...555ก็ตามชื่อกระทู้น้ะค่ะ  คือ ตอนนี้เราอยากได้กล้องมาก กล้องที่สามารถถ่าย Selfie ได้ แล้วถ่ายภาพสวย  ถ่ายได้ทั้งตัวเองแล้วรอบข้างตัวเรา(แฮร่~~ไม่รู้จะพูดยังไงเลยค่ะ พึ่งอยากจะมาซื้อกล้องเหนเพื่อนใช้กันเยอะเลยอยากมีบ้างค่ะ เพราะเคยซื้อแต่กล้องราคาไม่ถึงหมื่น555) แล้วคือเราก็ดูๆอยู่น่ะค่ะแต่มันก้ดีหมดเลย เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ตอนแรกจะเอาSony nex5r  แต่พอไปที่ร้านเค้าบอกว่า ไม่มีรุ่นนี้แล้ว แต่ก้มีตัวอื่นมาแทน เค้าบอกว่าคล้ายๆกัน  ตอนนี้เราเลยไม่รู้จะเอาตัวไหน  เพราะก้ดูทั้ง cannon  sony  ฟูจิ แล้วแต่ละยี่ห้อก้มีหลายรุ่นสะจนตาลายเลือกไม่ถูกเลยค่ะแหม่555
       ใครพอจะรู้ว่ากล้องยี่ห้อไหน รุ่นไหนมันดี ภาพสวย ราคาไม่แพงมาก(ไม่เกิน2หมื่นมีมั้ยค่ะ งบน้อยข่าาา) ก้เข้ามาแชร์ๆกันน้าาแล้วถ้ายิ่งมีข้อมูลมาให้ ขอขอบคุณงามๆเลยค่ะ    

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน แล้วมาแชร์ข้อมูลน้ะค่าาา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น