--------ใครใช้ tab s 8.4 แล้วมีปัญหาแบตกระโดด จู่ๆแบตก็ลดฮวบบ้างครับ----------

ใช้มา2เดือนอาการเริ่มออก แบตลดลงเร็วมาก ถอดที่ชาร์ตไม่ถึงชม. จากเต็มๆแบตลดเหลือ20% ลดแบบกราฟดิ่งเลยครับ พอปิดเครื่องเปิดใหม่จาก20 กลายเป็น45ซะงั้น โดดไปโดดมา พอเสียบชาร์ตปุ๊ปไม่ถึง5นาทีเด้งไป72%ซะงั้น อาการนี้ใครเคยเคลมบ้างครับ เป็นที่อะไร แล้วช่างทำอะไรให้บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ คิดผิดที่ซื้อจริงๆ เครื่องเดียวพอเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่