Fuji X-E2 กับ เลนส์ที่ใช้

เข้าประเด็นเลยนะครับ
1. ผมมือใหม่ตอนนี้ตัดสินใจจะซื้อ fuji x-e2 อะครับ เพราะความชอบในรูปแบบของ body กล้อง
2. ความรู้เรื่องกล้องก็หาอ่าน ๆ อยู่ครับ แต่ยังขาดความรู้เรื่อง เลนส์ ครับว่าควรใช้เลนส์แบบไหนดีในการถ่ายภาพ(ผมชอบถ่าย วิว)
3. ไม่อยากพกเลนส์เยอะ อยากได้เลนส์ไม่เกิน 2 ตัวครับควรจะพกขนาดไหนดี
4. หาซื้อเลนส์ถูก ๆ ได้ที่ไหนครับ

ปล.กล้องตัวแรกครับ เบื่อการใช้กล้องมือถืออะครับเลยอยากลองอะไร ๆใหม่ ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่