ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับหลังคาบ้านค่ะ

เนื่องจากต้องการเปลี่ยนวัสดุมุงหลังคาบ้านจากสังกะสีเป็นเมทัลชีท รบกวนสอบถามผู้รู้ และเพื่อนๆ หน่อยค่ะว่าจะสามารถทำได้หรือไม่ ต้องเพิ่มโครงสร้างในส่วนที่เป็นไม้หรือไม่ในการเปลี่ยนวัสดุในกรณีจะเปลี่ยนจากสังกะสีเป็นเมทัลชีท และเวลาฝนตกระหว่างสังกะสีกับเมทัลชีทอะไรเสียงดังกว่ากัน และราคาของวัสดุทั้ง 2 ชนิดแตกต่างกันมากหรือไม่วัสดุชนิดไหนแพงกว่ากัน รวมถึงอายุการใช้งาน และในกรณีที่โครงสร้างเสียหายต้องทำการเปลี่ยนก่อนติดตั้งหรือสามารถดำเนินการไปพร้อมๆ กันได้เลย รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่