Review ปางอุ๋ง ปาย สะเมิง

ทริปนี้เป็นทริป 4 วัน 3 คืน เป็นทริปที่เหนื่อยมาก เหนื่อยตั้งแต่วางทริป ยันจบทริป แต่ด้วยความสุขที่ได้กลับคืนมาจาการสัมผัสสถานที่ต่างๆที่ได้ไป มันคุ้มสะยิ่งกว่าคุ้ม จากความวุ่นวายของเมืองกรุง ที่มีม็อบทั่วกรุงเทพ  ผมกับแฟนเลยคุยๆกัน เราหนีความวุ่นวายไปหาความสงบท่ามกลางลมหนาวกับทะเลหมอกกันไหม ต่างคนต่างหาที่ที่จะไป ผมนั่งหาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนไปเจอลิ้งนี่ http://travel.kapook.com/view38398.html ผมเฮ้ยอะไรเนี่ย จากภาพเลือนตาสู่หลังคาสะเมิง เลยลองอ่านๆบทความไปเรื่อยๆ ป๊าดดดดด ผมต้องไปยืนแบบพี่เค้าให้ได้ ส่วนแฟนผมเค้ามีที่ในใจอยู่แล้ว ผมเลยจับความต้องการของผมกับแฟนมาคอมบายกัน บวกกันเส้นทางที่ต้องไม่วนไปวนมาเพื่อความสะดวกในการเดินทางและประหยัดเวลา สรุปทริปออกมา เริ่มต้นที่ ปางอุ๋ง ดินแดนสุดโรแมนติก ป่าสน ทะเลสาบบนภูเขา ไอหมอก ความหนาวเย็น ต่อด้วย  เมืองเล็ก ๆ ที่ถูกโอบล้อมไปด้วยขุนเขา สูงตระหง่านเป็นรอยต่อชายแดนไทย-พม่า ทั้งยังมีหนังเรื่อง ปายอินเลิฟ ที่มาถ่ายทำที่นี่ ทำให้ผู้คนต่างพากันมาสัมผัสความสวยของปายมากมาย จบทริปด้วย หลังคาสะเมิง ที่ลึกลับ ที่ตั้งตระหง่านสูงสุดบนยอดสะเมิง ซึ่งเค้าเรียกกันว่า ดอนม่อนอังเกตุ เริ่มต้นด้วยการจองตั๋วรถทัวร์ (สมบัติทัวร์) ไป-กลับ ก่อนเลยครับ ขาไป กรุงเทพ-แม่ฮ่องสอน ขากลับ เชียงใหม่-กรุงเทพ การเดินทางทริปนี้ เริ่มตั้งแต่ 09/01/2014-12/01/2014
ปล.ภาพบางภาพเอามาจาก Google เนื่องจากโน็ตบุก จขกท ตกทำให้ฮาร์ดดิสเสีย รูปหายทั้งหมด มีรูปบางส่วนในเฟส ต้องขออภัยด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่