งบสองแสนปลาย รถเก๋งมือสองรุ่นไหนน่าเล่นครับ

กระทู้คำถาม
สองแสนปลาย ถึงสามแสนต้น
เอาแบบปัญหาน้อยๆ พอดีลูกน้องกำลังหารถอยู่ครับ  เห็นเขาเปิดดู mazda 3 ทุกวันเลย น่าเล่นรึเปล่าหนอ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ชอบรถขนาดไหนครับ แต่ถ้าดู MAZDA 3 อยู่ คงมองขนาด Compact Car (C-Segment) ไว้อยู่  ก็ตาม ความคิดเห็นที่ 1 ว่าไว้ครับ Mazda 3 , Honda Civic Dimension

แต่ถ้าอยากดูภูมิฐาน ขึ้นมาหน่อย กว้างขวางนั่งสบาย ขับทางไกลไม่เหนื่อย เครื่องยนต์มีกำลังเหลือเฟือไว้เร่งแซง ยามขับต่างจังหวัด  เกาะถนนหนึบๆ มากกว่า C-Segment  แนะนำ D-Segment  อย่าง Honda Accord G7 โฉมปลาวาฬ ครับ  ตอนนี้ราคาลงมาอยู่ 2 แสนปลายๆ - 3 แสนกลางๆ แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่