ลง windows 8.1 ใหม่ ในโน๊ตบุ๊คแล้ว ไม่สามารถต่อwifi ได้ควรแก้ยังไงครับ

คือทำการลงwindows 8.1 (จากเดิม 7)ในโน๊ตบุ๊ค acer E5-471G-3294  เมื่อลงเสร็จ ก็ไม่สามารถต่อwifiได้ เนื่องจากไม่มีไอคอนเส้นที่เป็นรูปสัญญาณwifi ตรงแถบเมนูเลย หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ ตรง network center ก็ไม่มีอะไรเกี่ยวกับ wifi เลยควรทำยังไงดีครับ ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้านะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่